
Mrejesho utashughulikiwa kwa kuzin-
gatia misingi ya: Uwazi, Usiri, usawa na 
Kujali muda kwa kushughulikiwa kwa 
wakati. Lengo kuu ni kuboresha utoaji 
wa huduma za Serikali kwa Wananchi 
na kuongeza uwazi katika utoaji wa 
huduma.

MWANANCHI NI 
NANI?
Mwananchi ni mtu yeyote anayepata 
huduma katika Taasisi ya Umma.

MISINGI YA KUSHUGHU-

LIKIA MREJESHO

NJIA ZITAKAZOTUMIKA 

KATIKA KUTOA NA 

KUPOKEA MREJESHO

(i) Maandishi
(ii)          Simu
(iii)         Ana kwa Ana
(iv) Sanduku la Maoni

(vi) Ubao wa Matangazo
(vii) Mifumo ya TEHAMA na tovuti
(viii) Barua pepe
(viii) Sanduku la Posta

FAIDA ZA 
MREJESHO

         Faida Kwa Mwananchi                  

i.       Kuwa na fursa ya kutuma, kupokea 
na kufuatilia Mrejesho kuhusu 
huduma zinazotolewa na Serikali.

ii.      Kupunguza muda wa Utafutaji na 
ufuatiliaji wa huduma za Serikali.

iii.     Kuongeza uelewa kuhusu huduma 
zinazotolewa na Serikali.

iv.     Kumwezesha Mwananchi kushiriki 
katika kuboresha utoaji wa huduma 
za Serikali.

FAIDA KWA SERIKALI

i.       Kurahisisha utoaji wa huduma kwa 
Umma.

ii.       Kuimarisha nidhamu, uadilifu na uwajibi-
kaji kwa   Watumishi wa Umma.

iii.      Kuongea uwazi na uwajibikaji wa Taasisi 
kwa Wanachi.

malengo ya kitaifa.

v.       Kuboresha utoaji wa huduma na kupun-
guza gharama za utoaji huduma za 
Serikali.

vi.      Kuimarisha Utawala Bora.

vii.    Kuendeleza mahusiano mazuri baina ya 
Serikali na  Wananchi.

UTOAJI WA MAJIBU YA 
MREJESHO
Tume itaandaa na kutoa majibu ya Mrejesho 
uliopokelewa ndani ya muda uliokubalika 
katika Mkataba wa Huduma kwa Mteja.
Mkataba wa huduma kwa Mteja wa Tume 
katika Kipengele cha 6.5 umeeleza viwango vya 
utoaji huduma kama ifuatavyo:-

i. Tutafanya mawasiliano na kujibu hoja 
mbalimbali za wateja hususani katika 
uhusiano wa kifedha kwa pande mbili 
za  Muungano ndani ya siku tano 
baada ya kupokea hoja. 

ii. Tutajibu maswali ya waandishi wa 
habari kwa maandishi ndani ya siku 
saba za kazi baada ya kuyapokea. 

iii. Tutakiri kupokea barua zinazohitaji 
ufafanuzi ndani ya siku tatu za kazi 
baada ya kupokelewa.

iv. Tutajibu barua zinazohitaji ufafanuzi 
ndani ya siku saba za kazi. 

v. Tutatoa huduma ya mawasiliano ya 

barua pepe ndani ya siku tano za kazi.

 

MREJESHO NI NINI?
Mrejesho ni taarifa anayotoa Mwanan-
chi kuhusu huduma anayopatiwa na 
Taasisi ya Umma. Mrejesho unaweza 
kuwa Malalamiko, Mapendekezo, 
Maulizo, au Pongezi.

Tume ya Pamoja ya Fedha ni Taasisi ya 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania iliyoundwa kwa mujibu wa 
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ya mwaka 1977, Ibara ya 134 na 
kuanzishwa kupitia Sheria ya Tume
ya Pamoja ya Fedha, Sura 140. Jukumu

msingi la Tume ni  kutoa ushauri na 
kuhusu       Uhusiano     wa 

kali  ya  Jamhuri    ya 
nia (SJMT) na Seri-

  Zanzibar    (SMZ). 
ya Mwaka 1984 

ambua mamlaka 
Fedha kutekeleza 

bar. Tume ilianza 
yake mwaka 2003.

la 
mapendekezo     
Kifedha kati ya Seri
Muungano wa Tanza
kali ya Mapinduzi ya 
Aidha, Katiba ya Zanzibar 
kupitia Ibara ya 124 inat
ya Tume ya Pamoja ya 
majukumu yake Zanzi
kutekeleza majukumu   



                

Barua pepe: katibu@jfc.go.tz

Tovuti: www.jfc.go.tz

Simu: +255-22 2120576  

WASILIANA NASI

OFISI ZETU ZINAPATIKANA

Jengo la Sukari (Sukari House)-Mtaa wa Sokoine/Ohio

S. L. P. 9281

DAR ES SALAAM

Jengo la ZSTC-Mtaa wa Gulioni

S. L. P. 1796

ZANZIBAR

FAIDA KWA TAASISI

i) Kurahisisha utoaji wa huduma kwa 
Umma

ii)  Kuboresha utendaji kazi wa Watumishi 
wa Umma

iii)   Kuimarisha nidhamu, uadilifu, kwa 
Watumishi wa Umma

iv) Kupata fursa ya kutuma, kupokea 
na kufuatilia mrejesho kuhusu 
huduma zinazotolewa na Serikali; 
na

v)  Kupunguziwa gharama na muda 
wa utafutaji na ufuatiliaji wa 
huduma za kiutumishi.

UJAZAJI
Fomu ya Mrejesho ijazwe na kuwe-
kwa/kukabidhiwa kwa Mratibu wa 

Mapokezi, Sanduku la Maoni au kujaza 
katika eMrejesho kupitia Tovuti ya Tume.

JANUARI,

JAMHURI YA MUUNGANO 

WA TANZANIA

TUME YA PAMOJA YA 

FEDHA

USHUGHULIKIAJI WA 
MREJESHO

hizo kwa wakati na kuzifanyia uchambuzi na 
kuwasilisha kwa Mratibu wa Mrejesho ili 
kutoa ushauri kwa Menejimenti.

Tume ya Pamoja ya Fedha inawakaribisha 
Wananchi na Wadau wote kutoa Mrejesho 
kuhusu huduma zinazotolewa na Tume. Pia 
tunawakaribisha kusoma Mkataba wa 
Huduma kwa Mteja unaopatikana katika 
tovuti yetu.

FAHAMU 

UTARATIBU 

KUHUSU UTOAJI 

WA MREJESHO 

WA HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

NA TUME

UPATIKANAJI NA UJAZAJI 

WA FOMU YA KUPOKEA NA 

KUSHUGHULIKIA 

MREJESHO

Upatikanaji

Mrejesho

ii)  Dawati la Mapokezi

           iii)  Sanduku la maoni limewekewa         
sehemu ya kuhifadhi fomu za 
Mrejesho.

iv)  Tovuti ya Tume (kwa kupakua fomu)


